สงสัยว่ากรณีคำเสนอหรือคำสนองที่ส่งมาทางอีเมล์ แค่ผู้ส่งส่งก็ถือว่าผู้รับทราบเลยหรือครับ

คือพ.ร.บ.ว่าด้วยธุรกรรมทางอิเล็กทรอนิกส์เขาให้ถือว่าคำเสนอคำสนองแค่ผู้ส่งส่งเข้าระบบ ถึงแม้ว่าเป็นการส่งอีเมล์ที่ผู้รับอาจจะไม่ได้อ่านทันที หรือไปที่ junk mail ของผู้รับ ถือว่าผู้รับต้องทราบการแสดงเจตนานั้นเลยหรือครับ

อย่างนี้ถ้าเขาส่งคำสนองมา สัญญาเกิด เราไม่ซวยเหรอ ถ้าอีเมล์มันไปที่ junk mail
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่