อยากทำห้องเก็บเสียง

อยากทำห้องเก็บเสียงอะครับ กำลังจะย้ายคอมไปที่ห้องนอน + เล่นกีต้าร์ร้องเพลงเสียงเลยค่อนข้างดังรบกวนคนที่นอนอยู่ข้างห้องและบ้านข้างๆอ่ะครับ บ้านเป็นบ้านทาวน์เฮ้าส์ส่วนห้องที่จะทำ เป็นห้องนอนเล็กๆชั้น 2 ผนังด้านซ้ายติดกับห้องนอนอีกห้อง ผนังด้านขวามีหน้าต่างกระจก 2 บานติดกับบ้านข้างๆ ด้านหลังมีตู้เสื้อผ้า ส่วนด้านหน้าเปิดประตูมาจะเป็นบันไดลงไปข้างล่าง มีวิธีไหนบ้างครับที่จะเก็บเสียงดังได้ดี แล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่