[CR] เที่ยวทุ่งดอกทานตะวัน สวนรถไฟ จุดเช็กอินแห่งใหม่ ใจกลางเมืองกรุงเทพ l Ploy JK

ตอนนี้สวนรถไฟ จตุจักร หรือว่า สวนวชิรเบญจทัศ 
ได้ปลูกดอกทานตะวัน จำนวน 30,000 ต้น บนพื้นที่ 4 ไร่ 
ตามแนวคิด ทุ่งทานตะวัน มหัศจรรย์การเรียนรู้ 
โดยคัดเลือกดอกทานตะวันพันธุ์ วินเซ็นท์ ช้อยซ์ บราวน์ เซ็นเตอร์ 
ที่มีลักษณะเด่น คือ เป็นพันธุ์ผสมที่ไม่มีละอองเกสร ทำให้ผู้แพ้ละอองเกสรสามารถเข้ามาชมได้ 

โดยเปิดให้เข้าชมระหว่างวันที่ 1–20 ธ.ค. 2563 นี้ 
เวลาเปิด - ปิด : 05.00 น. - 21.00 น. 
เข้าชมได้ฟรี 

วิธีไป มายังไงก็ได้ให้มาถึงสวนจตุจักร ก่อนนะคะ 
ไม่ว่าจะมาทาง BTS, MRT, รถเมล์ 
ถ้าBTS ก็มาลงสถานีหมอชิตนะคะ 
MRT ก็มาลงสถานีสวนจตุจักร 
รถเมล์นี่มีหลายสายมากๆเลยค่ะ ลองถามGoogle ดูนะคะ 555 
พอมาถึงสวนจตุจักรแล้วเพื่อนๆจะเดินไปสวนรถไฟก็ได้ค่ะ ประมาณกิโลนิดๆ ถ้าอากาศไม่ร้อนมากก็ชิลๆอะเนาะ 
แต่พลอยขี้เกียจ ขอนั่งพี่วินไปแทนค่ะ ค่าพี่วิน 50 บาทค่ะ ส่งถึงปากทางเข้าสวนรถไฟเลยค่ะ 
ขากลับก็มีพี่วินอยู่ใกล้ๆค่ะ พลอยเคยนั่งไปลงที่เดิมคือ BTS หมอชิตอะนะ ตอนนั้น 40 บาทค่ะ ก็น่าจะเท่าเดิมมั้ง 
ครั้งนี้พลอยนั่งไปลงแค่ป้ายรถเมล์ปากซอยค่ะ 15 บาท

ครั้งนี้ไปคนเดียวเหมือนเดิมค่าาา
ไปคนเดียวก็ได้รูปนะคะ 555
บางรูปรบกวนคนแถวนั้นถ่ายให้ค่ะ
กราบงามๆในความใจดีของคนแปลกหน้าค่ะ ซารางเฮ

ผู้ชายคนนี้คือคนแปลกหน้าที่ถ่ายรูปให้พลอยค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ที่ถ่ายให้หลายรูปเลย พาพันขอบคุณ

เผื่อเพื่อนๆคนไหนอยากดูเป็น VDO 
จะได้เห็นบรรยากาศจริงๆที่มากกว่ามุมกล้องในรูป
คลิ๊กดูได้เลยนะคะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

Ploy JK
ชื่อสินค้า:   ทุ่งดอกทานตะวัน สวนรถไฟ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่