ซื้อเลือดไปบริจาค ซื้อที่ไหน?

อยากบริจาคเลือดให้โรงพยาบาลค่ะ เคยคิดมานานแล้วว่าอยากบริจาคเลือดแต่ข้ออ้างเยอะเหลือเกิน ทั้งตอนนั้นอายุยังไม่ถึง แล้วพ่อแม่ก็ไม่อนุญาตด้วย พออายุถึงน้ำหนักไม่ถึงซะงั้น แล้วอีกอย่างเราเป็นคนนอนเช้าด้วย กลัวเลือดลอยค่ะ

วันนี้แอบดูดวงราศีเราเขาให้ซื้อเลือดไปบริจาคค่ะ ได้ยินแบบนั้นก็เอ๊ะซื้อเลือดไปบริจาคได้หรอ? ซึ่งเราก็คิดเรื่องอยากบริจาคเลือดมานานอยู่แล้ว ข้ออ้างเยอะมามากพอแล้ว ถ้ามันทำแบบนั้นได้งั้นซื้อบริจาคเลยแล้วกัน สามารถซื้อได้ที่ไหนคะ? ขั้นตอนวิธีบริจาคทำอะไรยังไงบ้าง

เพี้ยนจริงจัง

Edit : จากบางคอมเม้นท์ บอกว่าน่าจะผิดกฎหมาย เราบอกตรงนี้นะคะ ว่าเราไม่รู้จริงๆเพราะเพิ่งเคยได้ยินเหมือนกัน แล้วคิดว่ามันน่าจะเป็นทางออกให้คนที่อยากบริจาคเลือดสำหรับเรา แต่น้ำหนักไม่ถึงบ้าง เลือดลอยบ้าง ถ้าใครพอมีความรู้ว่ามันสามารถทำได้ที่สภากาชาดรึอะไรยังไงแนะนำด้วยนะคะหรือมันไม่มีอะไรแบบนี้จริงๆและเป็นเรื่องที่ผิดกฎหมาย ช่วยเตือน และแนะนำกันอย่างถนอมน้ำใจด้วยนะคะ เพราะนิไม่รู้ข้อมูลอะไรเลย เลยมาตั้งกระทู้ถามและอยากบริจาคเกี่ยวกับเลือดจริงๆ ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่