สปอย Tail Of The Nine Tail ใครดูตอนจบแล้วมาคุยกันค่ะ

สองอีพีสุดท้ายคือหน่วงมาก ร้องไห้หนักมาก ทีมอีรังนิมคือไม่ไหวแล้ว แต่ก็เข้าใจคขบ. แค่สงสัยอย่างเดียวว่าตอนจบคืออียอนได้กลายเป็นมนุษย์แล้วใช่มั้ย ทำไมฉากสุดท้ายเหมือนยังมีพลังของจิ้งจอกอยู่ หรือว่าพระเอกจะมีพลังเฉพาะเวลาจับร่ม?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สงสารอีรัง
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
ทำไมเรา 3 ตอนสุดท้ายกรอดูเลย น่าเบื่อมาก เราไม่อินกับความรักพระเอกนางเอกเลย เฝือมาก ตอนคนตายเป็นเบือคือแบบ ออจ้าตายเป็นเบือ กรอเลยจ้า แต่ตอนอีรังจะไปเราก็เศร้านะ คิมบอมเล่นถึงมากอะ เราว่าพระเอกยังร้องไห้ไม่เศร้าเท่า งงกับบท 3 ตอนสุดท้ายมาก วนๆจบ
ความคิดเห็นที่ 10
เรื่องฉากจบ อียอนน่าจะเป็นมนุษย์ ที่ใช้ลูกแก้วจิ้งจอกได้แหละครับ
ตามตำนาน(เรื่องอื่น) ผู้ถือครองจะได้ทั้งพลัง แล้วก็ปัญญาของจิ้งจอกเก้าหางไปด้วย

เพราะตอนตกลงกับยมบาลหมอดู คือ แลกลูกแก้วจิ้งจอกคืนมานี่นา
แถมน่าจะมีการตุกติกนิดหน่อย อียอนเลยไม่ได้ไปเกิดใหม่แบบสุ่มตามที่ยมบาลบอกด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่