หน้าจอ Galaxy Note20 Ultra 5G ไม่คมชัด

กระทู้คำถาม
☻...  ( เพิ่งซื้อ Galaxy Note20 Ultra 5G รุ่น 12GB/256GB มาได้ 6วัน )

☺  สวัสดีครับ สมาชิกพันทิป และ บริษัทซัมซุง  มีเรื่องอยากสอบถาม
.... เรื่องหน้าจอ Galaxy Note20 Ultra 5G ทำไมมันไม่คมชัดเลย อย่างพวกตัวหนังสือ ,รูปภาพ ,และเวลาเล่นเกมส์,
.... รู้สึกเหมือนมันจางๆ ไม่คมชัดเลย 
.... เมื่อเทียบกับ Galaxy A50 อีกเครื่อง, ซึ่งดูเหมือนว่า Galaxy A50 จะคมชัดกว่า
.... ผมเปิดเปรียบเทียบกันแล้ว ทั้งโหมด หน้าจอ แบบสดใส กับ แบบธรรมดา 
.... เอาเข้าศูนย์เช็คดู เขาก็บอกว่า  " ปกติดี "
.... เลยอยากสอบถามหลายเรื่อง 
....  ข้อ1. อยากทราบว่า หน้าจอ  Galaxy Note20 Ultra 5G  ผลิตกี่บริษัท เช่น BOE ,หรือ Samsung Display ทั้งหมด 
.... ผมลองเอาไปเดินเปรียบเทียบ Galaxy Note20 Ultra 5G ตามห้าง  หน้าจอเครื่องผมก็ดู หม่นๆกว่า
....  ข้อ2. ถ้าบังเอิญเครื่องที่ผมซื้อ ได้หน้าจอ BOE ผมอยากเคลมเครื่องใหม่ ที่ใช้หน้าจอ Samsung Display ได้ไหม 
....  ข้อ3. เปิดเทียบกับ A50 แล้วนี่เคลียดเลยครับ ซือมาราคาช่วงลดราคา 35,xxx .- 
....  อยากเคลมเครื่องมากๆๆ ครับ  ใช้แล้ว ไม่สบายใจเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่