สอบถามอนิเมะตอนเด็ก แนวบังคับหุ่นต่อสู้

คือเราเคยดูการ์ตูนเรื่องนึงค่ะ ชอบมากๆแต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ เรื่องนี้เท่าที่จำได้นะคะคือมีตัวเอกอยู่สามคน แล้วเริ่มมาตอนต้นๆมันเป็นเวลาเรียนปกติแล้วมีกันดั้มตกใส่โรงเรียน ที่นี้เหมือนเขาสู้กับต่างดาวอยู่น่ะค่ะเลยพลาดตกมาที่โลก ทางโรงเรียนก็ปิดเรื่อง คนที่เป็นเจ้าของกันดั้มตัวนั้นเกือบตายเลยไปพักผ่อน ตอนนั้นเขาเลยเลือกเด็กในห้องที่โดนกันดั้มตกใส่สามคนมาปฏิบัติภารกิจแทน หลังจากนั้นโรงเรียนก็กลับสู่สภาพเดิม แต่แปลกคือตรงโต๊ะห้องนั้นมีหลุมตรงมุมโต๊ะทุกโต๊ะเลย พอเอาเหรียญใส่ ห้องเรียนธรรมดาก็จะกลายเป็นห้องปฏิบัติการ เราจำเนื้อเรื่เราจำเนื้อเรื่องด้ประมาณนี้น่ะค่ะ ถ้าคุ้นก็บอกกันได้นะคะ🥺 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙇🏻‍♀️🙇🏻‍♀️✨
แสดงความคิดเห็น
Preview