รถมอไซต์ออโต้ ไม่เกิน150CC ในงบ65000

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ เน้นขับในเมือง มุดๆ ไม่ใช่คนขับเร็ว เน้นปลอดภัย เป็นคนพกของเยอะ และไม่ค่อยชอบรถที่มีปัญหาจุกจิกครับ (เล็งไว้ 4 คัน Zoomer-X    Scoopy-i     Click150i    Qbix ) หรือนอกเหนือจากนี้ขอรีวิวด้วยครับ ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
zoomer x มีปัญหาการออกแบบทำให้น้ำเข้าถังน้ำมันง่าย จอดตากฝน/ล้างรถ น้ำจะเข้าจากสายข้างตัวรถด้านซ้าย ยิ่งถ้ารูระบายตรงนั้นตันก็เรียบร้อย
scoopy มีปัญหาท่อต่อเข้ากรองอากาศหลวมง่าย ทำให้ฝุ่นผงเข้าเครื่อง

click กับ qbix ไม่ค่อยเจอปัญหาเฉพาะตัวมาลงโพสต์เท่าไหร่

ปล.เจอปัญหาจากในกลุ่มช่างซ่อมมอไซ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่