คนเลี้ยงงู มีใครเก็บคราบของน้องเวลาลอกไหมคะ??

ตามหัวข้อเลยย มีใครเก็บไหม?? เราคนนึงที่เก็บ แต่เพื่อนบอกแปลก เราชอบเอามากเทียบความเจริญเติมโตของน้องอะค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เก็บในบางกรณี​ แต่ส่วนใหญ่จะตัดคราบส่วนกลางตัวออกแผ่ให้เห็นแถวเกล็ด ถ่ายรูปไว้และก็มีส่วนหัวและหาง เอาไว้ศึกษาจากคราบในกรณีที่ต้องดูชนิดจากคราบงู
เก็บทั้งชิ้นไม่ค่อยจะรอด มดชอบขึ้นเลยใช้วิธีนี้แทน เก็บได้นานส่งต่อให้คนที่สนใจได้ศึกษาต่อได้อีกค่ะเพี้ยนmbpt
แสดงความคิดเห็น
Preview