เหม็นกลิ่นจากท่อไอเสียรถยนต์ ร้องเรียนได้ไหม

สวัสดีค่ะ คือเราอยากถามว่าเราสามารถร้องเรียนเรื่องกลิ่นจากท่อไอเสียของรถยนต์ ได้ที่ไหนบ้างคะ

คือเพื่อนบ้านเวลาเขาจะออกไปข้างน้องเขาจะถอยรถออกมาจอดไว้หน้าบ้าน (ซึ่งบ้านขิงเราอยู่ตรงข้ามเขานะคะ) แล้วเขาจะสตาร์ทรถติดไว้แล้วลงไปปิดประตูรั้วหรือตรวจเช็คอะไรต่างๆรอบบ้านนะคะ (เราก็ไม่เข้าใจทำไมก่อนออกจากบ้านไม่ตรวจเช็คก่อน)
พอเขาเช็คพอใจเขาก็ขึ้นรถ แล้วเขาจะเหยียบคันเร่งแบบหนักมาก ทำให้ควันจากท่อไอเสียมันออกเยอะมากค่ะ
ที่ทนไม่ไหวคือ ขนาดรถเจ้ารถไปไหนต่อไหนต่อไหนแล้ว แต่กลิ่นจากท่อไอเสียยังคงอยู่ แล้วเราเหม็นทุกครั้ง พอเราได้กลิ่นเราก็มีอาการปวดหัวด้วยค่ะ เพราะเราไม่ชอบกลิ่นควันจากท่อและบุหรี่ พอได้กลิ่นก็จะปวดหัวตลอด 
สำหรับบ้านข้างๆหรือหลังอื่นเราก็ไม่มีปัญหานะคะ เพราะรถคนอื่นเขาไม่มีกลิ่นท่อไอเสียเลย เวลาเขากลับบ้านก็จอดรถหน้าบ้านไม่ดับเครื่องยนต์นะ หรือเป็นเพราะรถของบ้านฝั่งตรงข้ามมันมีปัญหา? 
ใครมีคำแนะนำรบกวนด้วยนะคะ 🙏🙏 
#พึ่งตั้งกระทู้ครั้งแรกผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ ❤❤

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
บ้านใกล้เคียงกัน อย่าเพิ่งใช้ไม้แข็งเลย

ใกล้ปีใหม่แล้ว เตรียมของไว้ วันปีใหม่เอาของไปสวัสดีปีใหม่ ตามประสาเพื่อนบ้าน

ให้เสร็จ เค้ารับแล้ว ก็พูดคุยไต่ถามทุกข์สุขกัน แล้วหาจังหวะพูดขอเค้าว่าอย่าเหยียบคันเร่งหนักมาก-อย่าติดเครื่องวอร์มรถนานได้ไหมคะ ควันเยอะ ฉันเหม็นมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่