จอง GPX DRONE ไปหลายอาทิตย์ไม่มาสักที

ตามหัวของเลยครับ ผมซื้อมอเตอรไซต์คันแรกในชีวิต ไม่คิดเลยว่าการซื้อมอเตอร์ไซต์สักคันมันต้องรออย่างนี้
เรื่องมีอยู่ว่า ผมอยากออกมอเตอร์ไซต์สักคันเพื่อจะขับไปทำงานและสร้างเครดิตให้ตัวเองไปในตัว ทักไปหาทางร้านว่ามีของใหมทางร้านบอกว่ามีของเข้ามาได้เลย ก็เลยโอเคไปซื่อพอไปถึงทางร้านก็ให้ทำไฟแนนซ์ หลังจากผ่านไฟแนนซ์เรียบร้อยทางร้านบอกไม่มีของน่ะค่ะ คุณลูกค้าต้องจองและมัดจำก่อน
ไอเราก็ หือ ทางร้านบอกมีของอยู่เราถึงมาพอมาแล้วไม่มียังใงนิ ทางร้านบอกว่าพอดีตัวนี้หมดค่ะ รบกวนลูกค้าจองน่ะค่ะ ก็เลยโอเคจองก็ได้แล้วก็จองจ่ายมัดจำเสร็จเลยหันไปถามทางร้านก่อนกลับว่าแล้วจองนิจะมาตอนใหนครับ ทางร้านให้คำตอบว่าไม่รู้ค่ะไว้มาจะโทรน่ะค่ะ
แล้วผมก็เดินออกมาแบบเซ็งๆ รอมาจะสองอาทิตย์ล่ะไม่มีวีแววว่ามอเตอร์ไซต์ drone จะมา

ปล.มีเพื่อนๆคนใหนซื่อรุ่นนี้บ้าง แล้วต้องรออีกกี่วัน

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่