ขออัพเดทเรื่อง shuttle bus ที่สนามบินกระบี่

จะไปเที่ยวกระบี่สัปดาห์หน้าครับ กำลังคิดว่าจะนั่งจากรถ shuttle bus จากสนามบินไปที่อ่าวนาง เลยอยากสอบถามหน่อยว่า ช่วงนี้ยังมีตามปกติไหมครับ แล้วตอนนี้บรรยากาศแถวอ่าวนางเป็นยังไงบ้าง ร้านต่างๆยังเปิดตามปกติไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
อ่าวนางช่วงไหนคะ

ไม่ได้ปิดทุกร้านนะ  ไปมาเมื่อ ตค
ถ้าในซอย 8 น่ะ ปิดหมด  แต่เดินออกมาตรงอ่าวนาง เดินไปเรื่อย ๆ ก็พอมีขาย
หรือตรงไปแถบหาดนพรัตน์ธาราก็มีขายนะคะ

ถ้าอยู่ซอย 8 ร้านประจำก็จะมีร้าน โกดำ   ลองหาดู  เค้ามารับให้ด้วย  แต่ถ้าพักซอย 8 เดินไปได้ตาม google

จากสนามบิน
ตรงเค้าเตอร์ด้านใน  เค้าขายตั๋วรถ Share van  คนละ 150 บาท ส่งถึงที่พักเลย สะดวกดี

ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงค่ะ  เที่ยวได้ปรกติ  มีที่กินให้พอประมาณไม่ได้ลำบาก

แต่ถ้าจะไปไร่เลย์  แนะนำนั่งสองแถวสีขาว (30 บาท)
ไปที่ท่าเรืออีกอันนึง ไม่ใช่ตรงอ่าวนาง ท่าเรืออ่าวน้ำเมานะ ถ้าจำไม่ผิด
ตรงนี้เรือจะออกถี่มากกว่า  คนนิยมมากกว่า

ตรงอ่าวนางรอเรือนานมาก  แถมป๋าคุมคิว เป็นชาวมุสลิม นิสัยแย่มาก ๆ
จะพยายามให้เหมาไปให้ได้ ลำละ 700 บาท  
ทั้ง ๆ ที่มีคนมาจอยครบแล้ว แต่นั่งสองแถวมาจากอ่าวนางอีกจุดหนึ่ง ไม่ใช่ใกล้ ๆ ซอย 8
พี่แกบอก พวกเค้าเหมากันมา  เราสองคนกับเพื่อนไปรวมด้วยไม่ได้  
โชคดี คนเรือบอกไปได้ ก็เลยกระโดดลงไปอีก 2 คน  ทั้งที่ ที่เรารอมาเกินชั่วโมง แย่มาก ๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview