ปัญหา Notebook ?

>>ปัญหามีอยู่ว่า ผมเล่นเกมใน Notebook แบตเสื่อม 0% ชาร์จไม่เข้า เสียบ Adapter เล่นครับ แล้วเครื่องดับเอง แต่สามารถเล่นโซเชียลปกติดูหนัง  ฟังเพลง face youtube ได้ครับ ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ความร้อนเลยถอดทำความสะอาดเปลื่ยน ซิลิโคนใหม่ แล้วยังไม่หาย เลยคิดต่อไปว่าน่าจะเป็นที่ไฟเข้าไม่พอเพราะแบตเสื่อม ผมจึงถอดแบตออก เสียบAdapterเล่นโดยตรง แต่ก็เป็นเหมือนเดิม ผมจึงเปลื่ยนตัว Adapter ใหม่เพื่อเป็นเพราะ Adapter บิน แล้วก็ยังไม่หายครับ อายุ Notebook 5 ปี acer aspire e5-473g ครับ ไม่ค่อยได้ใช้ ผมอยากทราบว่าจะแก้ปัญหายังไงดีครับ หรือ บอร์ดเสื่ยมแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่