ผมผิดหรือไม่ ขอคำชี้แนะหน่อย

ผมขับรถมอไซค์จนถึงป้ายรถเมล์ก็มีรถเมล์จอดรับผู้โดยสารผมก็จอดตามท้ายรถเมล์ และผมก็จะเปลี่ยนช่องจราจร ผมก็เปิดไฟเลี้ยวขวาและรถผมก็ออกจากช่องจราจรเดิมมาได้นิดเดียว แล้วมีวินมอไซค์ดูท่าจะขับมาเร็วอยู่ๆก็เบรคจนล้ม แล้วไหลมาชนผม ซึ่งผมก็เจ็บ คู่กรณีก็เจ็บ รถเสียหายทั้งคู่ ระหว่างรอรถพยาบาลมารับตัวไปรักษาทางคู่กรณีก็ไม่พอใจกล่าวว่าผมผิดที่ไปตัดหน้าเขา ผมก็ไม่ยอมรับว่าผิดเพราะผมส่งสัญญาณไฟแล้วว่าจะเปลี่ยนข่องจราจร ร้อยเวรจึงสรุปเบื้องต้นไปก่อนว่ารักษาตัวให้หายก่อนแล้วค่อยมาเจรจาใครผิดใครถูกและว่ากันไปตามกฏหมาย ซึ่งตอนนี้ผมใช้ประกันชีวิตรักษาตัวนอนดูอาการอยู่ที่โรงพยาบาล

ผมอยากปรึกษาว่าสรุปแล้วจากเหตุการณ์นี้ผมผิดไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่