ปัญหาการใช้แอปพันทิปบนมือถือ

อยากเสนอแนะทีมงานพันทิปหน่อยครับ พอดีผมใช้แอปพันทิปบน iPhone พบว่าหลายครั้งเวลาใช้มือขวาเลื่อนกระทู้เร็วๆ นิ้วโป้งขวาของผมมันทำการ swift to right นั่นคือการปิดหน้ากระทู้แบบไม่ตั้งใจบ่อยมากครับ และเป็นแบบนี้มานานแล้ว

เลยลองคิดดูว่า ถ้าสามารถย้าย gesture swift to right เพื่อการปิดกระทู้ ไปไว้ที่มุมซ้ายสุดของจอน่าจะสะดวกกว่านะครับ เพราะเป็นจุดที่นิ้วโป้งขวายังเอื้อมถึง และป้องกันการปิดกระทู้โดยไม่ตั้งใจ ช่วยให้ User experince ดีขึ้น ฝากพิจารณาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่