ย้อมสีผมเข้มไป มีวิธีทำให้สีผมเฟดเร็วมั้ยคะ?

ก่อนอื่นถ้าเราแท็กห้องผิดต้องขอโทษด้วยนะคะ;-;
.
สั้นๆเลยก็คือ ย้อมผมเข้มไปมีวิธีทำให้ผมเฟดเร็วๆมั้ยคะ?
.
ส่วนเรื่องยาวๆตามประวัติการทำสีของเราก็คือ
3 พ.ย. เราไปทำสีผมที่ร้าน กัดไป 3 รอบ ได้ผมสีเหลือง แบบเหลืองตะโกน เราเฟลมาก

13 พ.ย. เราเลยกลับไปที่ร้านไปเติมสีให้มันเป็นสีเทา ได้สีสวยถูกใจมากๆๆๆๆๆๆ

เราสระแชมพูม่วงแต่สีมันก็เฟดเร็วมาก แปปๆหัวเราก็กลับมาเหลือง กับบางแสงก็เป็นสีน้ำตาล
จริงๆเราก็ชอบอยู่นะ แต่ก็อยากให้มันกลับไปเป็นสีเทาแบบวันแรกที่ย้อมมา

29 พ.ย. สดๆร้อนๆ เดินมัตสึโมโต้แล้วโฟมเปลี่ยนสีผมมันลดราคา
คือเราหมดค่าทำผมมาเยอะแล้ว คราวนี้เลยงก คิดว่าคงทำเองได้ เลยซื้อมาทำ
คิดว่าคงไม่ได้ติดดีขนาดนั้น สีคงออกเฟดๆหม่นๆ สรุปคือ ได้สีตรงตามกล่องเป๊ะ!!!

คือมันควรจะดีใจป่ะวะ5555555555555 แต่เรารู้สึกพลาดมากๆๆๆๆๆๆๆ
ที่เลือกสีนี้เพราะดูข้างกล่องละคิดว่ามันจะได้เทาเฟดๆ สรุปคือ เทาเข้มมาก!!
เข้มแบบอมน้ำเงิน เกือบจะดำ
*ขอโทษที่ไม่มีภาพผมจริงนะคะ ตอนพิมพ์อยู่นี่ผมเพิ่งสระยังไม่แห้งเลย*
อยากจะกรี๊ดดังๆให้ความวู่วามของตัวเอง;-;
สระผมด้วยครีมนวดไป 8 ครั้งสีมันก็อ่อนลงบ้าง
แต่คือเราไม่โอเคเลยจริงๆ เสียใจมากๆๆๆๆๆๆๆ

เลยอยากมาถามค่ะว่าต้องทำยังไงให้สีผมเฟดลง
หรือถ้าต้องไปที่ร้านต้องบอกช่างว่ายังไง จังหวะนี้ยอมเสียค่าโง่เพิ่มค่ะ
แต่ไม่กล้ากลับไปร้านเดิม เขินช่าง5555555555

รบกวนช่วยน้องด้วยนะคะพส. ขอบคุณล่วงหน้าค่าาาา
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าลงสีอื่นเช่นฟ้าเขียวนี้จะบอกว่าเดี๋ยวก็เฟดลงเร็วค่ะ  แต่พอบอกว่าเทาเข้มเกือบดำก็คือตอบยากเลย
ตอนนี้ก็สระผมไปเรื่อยๆ สระบ่อยๆ  นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่