@@@@ .. กระทู้โพสต์ไปเรื่อย ครั้งที่ 335/366 วัน 366 ภาพ ปีที่ 11 ประจำวันจันทร์ ที่ 30 พฤศจิกายน 2563 .. @@@@

เพี้ยนสวัสดี
กราบสวัสดี น้าๆ ป้าๆ ชาวกล้องทุกๆ ท่านครับ
เนื่องจากเมื่อวาน น้าJay Louise ผู้โชคดียังไม่พร้อมทำหน้าที่
วันนี้ลุงหมอนเลยรับจ๊อบมาทำหน้าที่แทน
แลกกับค่าแรงเป็นไอติมหนึ่งถ้วย

หัวข้อกระทู้ในวันนี้
"ธรรมชาติสดใส"
ภาพแนวธรรมชาติที่ดูแล้วสดใส สบายตา สบายใจครับ

มาเริ่มกันเลย

เรามาดูกันซิว่าเจ้าผีเสื้อตัวน้อยตัวนี้เที่ยวซุกซนไปไหนมาบ้าง
มาต่อกันด้วยแมลงปอเข็มที่หากินอยู่ในดงหญ้าเดียวกัน
ต้นหมากผู้หมากเมียออกดอกสวยงาม
เมื่อคืนฝนตกนะ
บัวม่วงเบ่งบานรับแสงแดดตอนสายๆ
กติกาการรับไม้ในวันพรุ่งนี้
เอาหลักวินาทีของความคิดเห็นแรกบวกกับความคิดเห็นสุดท้ายที่มาก่อน 13 นาฬิกา
ถ้าผลที่ได้เป็นเลขคี่ คนที่ลงท้ายด้วยเลขคี่คนที่ 3 เป็นผู้รับไม้
ถ้าผลที่ได้เป็นเลขคู่ คนที่ลงท้ายด้วยเลขคู่คนที่ 4 เป็นผู้รับไม้
เลข 0 นับเป็นเลขคู่ครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่