แชร์กันหน่อย ขับมอเตอไซค์ได้ไกลสุดกี่กิโลเมตรต่อวันครับ?

กระทู้สนทนา
สำหรับตัวผมเอง เป็นคนชอบเที่ยวคนเดียวครับ  แต่จะขับไปได้แค่จังหวัดใกล้ๆ  หัวหิน สระแก้ว อุทัย พัทยา
แค่ประมาณ 200 กิโลเมตร ผมก็กินเวลาไป 3-5 ชมแล้วครับ  พักบ่อยปวดหลัง 5555 

ตอนนี้นึกครึ้ม อยากจะขับไปไกลๆบ้าง อารมณ์แบบไปน่าน ไปหาดใหญ่ อะไรพวกนั้นเลย  
แต่ก็หวั่นกลัวจะขับไม่ไหวครับ ไปใกล้ๆ 200โลมายังเหนื่อยปวดไปทั้งตัว ถ้า 500โล++ นี้ไม่รู้จะไปรอดไหม
  รู้สึกทึ้งมากๆเวลาเห็นพี่ๆแต่ละคนในพันทิปโหดๆทั้งนั้น ขับเวฟไปทั่วไทยมายังนี้ 

วันนี้อยากเชิญเพื่อนๆ มาแชร์กันหน่อยครับว่า 
เพื่อนๆแต่ละคน สามารถขับมอไซเที่ยวได้วันละกี่กิโลเมตรครับ รถรุ่นไหน มีเทคนิคการขับอย่างไรบ้าง

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่