สอบถามผู้รู้เรื่องกฎหมายกีฬาครับ

ชมรมกีฬาในจังหวัดหนึ่งมีประสงค์จะเป็นเจ้าภาพจัดกีฬาชิงเเชมป์แห่งประเทศไทยชนิกกีฬาหนึ่ง ทางสมาคมของประเทศไทยของชนิดกีฬานั้น เรียกรับเงินโดยเเจ้งว่าเป็นค่าลิขสิทธิ์กีฬาจำนวนหลักแสนจนถึงหลักล้าน เช่นนี้สมาคมกีฬาเเห่งประเทศไทยของชนิดนั้น เรียกร้องการรับเงินอย่างถูกกฎหมายหรือไม่ครับ?
ปล.เงินจำนวนนี้เป็นเงินกินเปล่าไม่เกี่ยวข้องอันใดกับค่าจัดจ้างกรรมการ ผู้ตัดสิน หรือ จนท. อื่นใดทั้งสิ้น

คำถามที่ 2 ครับ การเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาในระดับชิงแชมป์แห่งประเทศไทยตามระเบียบกฎหมายกีฬาเเล้ว ทางเจ้าภาพต้องได้รับเงินสนับสนุนจากการกีฬาแห่งประเทศไทยเเละ หรือ สมาคมแห่งประเทศไทยชนิดกีฬานั้นๆหรือไม่ครับ?
รบกวนท่านผุ้รู้ด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่