จะทำยังไงให้คุณฟังเพลงของผมครับ

คุณตัดสินใจฟังเพลงเพลงนึง ด้วยเหตุผลอะไรครับ
เพลงมันเกี่ยวกับตัวคุณ?
เพลงมันแปลก?
คนแต่งมีสกิลการเล่นดนตรีที่เก่ง?

มีความฝันอยากประกอบอาชีพเป็นศิลปินครับ
ตอนนี้ทำเพลงมาเพลงสองเพลงแล้ว
คนฟังน้อยมาก (ไม่ถึง 50 คน)
ถ้าบอกว่าตัวเองไม่เก่งพอเข้าใจ
แต่ทำไมคนเก่งกว่าผมบางคนเพลงไม่ดัง
ผมเลยเห็นเป้าหมายไม่ชัดเจน
ทุกวันนี้ไม่มีกะจิตกะใจจะทำเพลงเลย
เพราะไม่รู้ว่าจะทำไปแล้ว คนจะฟังหรือเปล่า
เพราะคนเก่งๆ บางครั้งก็ไม่ประสบความสำเร็จ

เลยอยากถามคุณว่า
ทำยังไงคุณถึงจะฟังเพลงของผมครับ

ช่วยบอกผมทีครับ

ปล. ผมอยากให้เพลงผมเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตคุณ
หรือสร้างประโยชน์ให้กับชีวิตคุณ
แต่ไม่รู้จะเขียนเรื่องราวยังไง ทำดนตรีแบบไหน
เพราะไม่รู้ว่าหูคนฟังส่วนใหญ่ อยากได้ยินอะไร
แสดงความคิดเห็น
Preview