ฟิล์ม 3M ตัว Ceramic นี่ดีกว่าตัว Smart Series เยอะไหมครับ

กระทู้คำถาม
อย่างเช่น CM IR35  กับ  FXR 35 

ทัศนวิสัย เวลามองจากข้างในออกไป       แสงส่องผ่านพอๆกัน 36-37%  
เวลามองออกไปข้างนอก อย่างตอนกลางคืน  จะแตกต่างกันไหมครับ   ด้วยตัวคุณภาพเนื้อฟิล์ม

ส่วนถ้าคนที่อยู่นอกรถ มองเข้ามา  CM IR35  (ค่าการสะท้อน 5-6%)   กับ  FXR 35  (ค่าการสะท้อน 13%)
CM IR35  จะมองเห็นคนข้างในชัดกว่าไหมครับ      ไม่แน่ใจตรงนี้ เพราะเห็นรีวิวว่าตัว Ceramic  มันจะมืดถ้ามองจากข้างนอก

ตอนนี้วางแผนจะติด บานหน้า CM IR35   และรอบคัน IR25 อยู่ครับ
กะว่าเอาให้ไม่มองลำบากเกินไป  เวลาขับกลางคืน หรือถนนที่ไม่มีไฟสว่าง
ส่วนกันความร้อน IR35  กัน 58%   IR25 กัน 63%   คิดว่าคงใช้ได้ระดับนึงครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview