คิดว่าลุงจะผูกขาดในทางการเมืองไปตลอดหรือไม่?

เพราะว่าท่านมี สว 250 อยู่ ไม่ว่าจะเสนอแก้อะไรก็ปัดตกหมด โหวตอะไรในสภาถ้า สว ร่วมโหวตด้วยก็ไม่ต้องนับคะแนนเลยก็ยังได้ ฝ่ายรัฐบาลชนะชิวๆ   และถ้าคุณว่าลุงผูกขาดอยู่แบบนี้ คุณจะเสนอทางแก้อย่างไรครับ? ผมว่านี่แหละเป็นเหตุให้ นศ ลงมาเดินถนนประท้วง เพราะเขาคงมองไม่เห็นทางแก้จากในสภาแล้ว 

การที่อะไรมันผูกขาดอยู่ที่คนๆเดียวก็มีโอกาศที่จะผิดพลาด และถ้ามันผิดพลาดขึ้นมาอย่างเช่นบริหารแล้วประเทศเป็นหนี้เยอะขาดดุลย์ไปตลอดจนแก้ยากไปจนถึงแก้ไม่ได้และแถมก็เปลี่ยนนายกเปลี่ยนรัฐบาลไม่ได้อีก เห็นในพันทิปมีคนไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมของ นศ เยอะ ดังนี้อยากทราบว่าเมื่อท่านไม่เห็นด้วยกับการชุมนุม ดังนี้แล้วท่านมีทางออกอย่างไรสำหรับสถานการณ์บ้านเมืองตอนนี้ อย่าลืมว่าถ้าการเมืองไม่ดี เศรษฐกิจตกต่ำ ความรับผิดนั้นย่อมโดนทั่วถึงกันหมด ไม่ว่าจะทีม io ของรัฐบาล ข้าราชการ และทุกคน (อาจจะยกเว้นคนที่ขนเงินไปไว้ ตปศ เตรียมไว้แล้ว)   มาวันนี้ผมเห็นเวเนซุเอล่าโมเดลมาแต่ไกล ขอบคุณครับที่ร่วมสนทนา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview