ท่อระบายน้ำซิงค์ล้างจานเชื่อมกับท่อระบายน้ำทิ้งอ่างล่างหน้าได้ไหม

ท่อระบายน้ำซิงค์ล้างจานเชื่อมกับท่อระบายน้ำทิ้งอ่างล่างหน้าได้ไหมครับ
เดิมไม่มีระบบท่อน้ำทิ้ง แต่อยากจะใส่ครัวสำเร็จรูปใกล้ๆ ห้องน้ำที่มีท่อน้ำทิ้งอยู่แล้ว
รู้ว่าไม่ควรทำ แต่ถ้าทำจะมีผลเสียอะไรมากไหม ไม่เน้นล้างจานจริงจัง เน้นล้างแก้ว ล้างอะไรเล็กๆ น้อยๆ มากกว่าครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ได้ครับ ออกจากห้องก็ลงท่อน้ำทิ้งหลักในบ้านก่อนเหมือน ๆ กัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่