สอบถามรุ่นพี่ที่เรียนทันตะ มธค่ะ

ปัจจุบันหนูอยู่ม.5ค่ะ หนูอยากเข้าคณะทันตะมากกกเลยค่ะแล้วก็อยากไปเรียนที่มธ. เป็นมหาลัยที่ตั้งเป้าไว้เลยว่าจะไปเรียนให้ได้ แต่ตอนนี้พอจะเตรียมตัวหนูไม่รู้เลยค่ะว่าจะเริ่มยังไงดี ช่วยให้คำแนะนำได้มั้ยคะ เช่น ต้องสอบอะไรบ้าง เกณฑ์เท่าไหร่ tcasรอบไหนรับยังไง กี่คน ยื่นอะไรบ้าง ค่าเทอม ค่าหอพักค่ากิน แค่คร่าวๆก็ได้ค่ะ มหาลัยอื่นๆก็ได้นะคะ ช่วยหนูหน่อยนะคะตอนนี้หนูตันมากจริงๆ ㅠ ㅠ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่