เรียนรุ่นพี่จากจุฬาภรณ์ช่วยหนูทีTT

คือว่าเราอยากย้ายเข้าจุฬาภรณ์ค่ะจากโรงเรียนเดิมที่เราอยู่ ปัจจุบันเราอยู่ม.2นะคะ อยากย้ายเข้าตอนขึ้นม.3เพราะจะได้เรียนรู้หลักสูตรที่สอนจากที่นั้น แล้วก็เผื่อเป็นแนวต่อม.4 เลยอยากรู้ว่าเราพอจะย้ายได้มั้ยคะหรือว่าต้องรอสอบเข้าม.4เลย อันนี้เราเคยหาข้อมูลมาแล้วแต่ไม่เจอเลย แล้วถ้าย้ายต้องเตรียมอะไรไปบ้าง เพราะเกรดเฉลี่ยของเราสูงกว่า3.5ทุกเทอมค่ะเลยคิดว่าน่าจะย้ายเข้าได้ ยังไงก็รบกวนผู้รู้มาช่วยตอบกระทู้นี้ด้วยนะคะTT ขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่