cache สามารถหาย ระหว่าง process ได้ไหม ครับ (C#)

เรื่องมีอยู่ว่าผมใช้การเก็บ cache แบบ
HttpContent.Current.Cache.Add โปรเจคสร้างแบบ webservice โดย visual studio
แล้วระว่างการรัน process ค่าที่ได้เป็น null บางครั้งเท่านั้น เมื่อนำไปใช้ต่อ ทำให้เกิด error 
Object reference not set to an instance of an object.
เลยอยากทราบว่ามีโอกาสเป็นไปได้ไหมครับ
ที่ค่า cache หายระหว่าง process หรืออะไรที่ทำให้ค่า กลายเป็น null

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่