ครัวบิ้วอินที่เป็นไม้ ถ้าท็อปไม่ใช่หินแกรนิต ควรใช้ท็อปอะไรรองลงมาจากหินแกรนิตถึงจะดีและทนครับ

พอดีกำลังจะทำครัวบิวอินภายในบ้านวัสดุคิดว่าน่าจะเป็นไม้แต่ทีนี้ท๊อปกำลังหาข้อมูลว่าถ้าเราไม่เลือกท็อปหินแกรนิตเราควรจะใช้ท็อปแบบไหนดีครับที่มีความคงทนและแข็งแรงจากที่รู้ข้อมูลมาท็อปหินแกรนิตมีความคงทนแข็งแรง แต่หนัก และ ราคาสูง ถ้ารองลงมาจากท็อปหิน ควรเลือกใช้ท็อปแบบไหนดีครับ ครัวบิ้วอิน ไม่มีช่องเตาแก๊ส ไม่มีปล่องดูดควัน เป็นครัวเบา มีแค่ซิ้งอ่างน้ำ 1 หลุม แต่ถ้าท็อปเป็นไม้ก็กลัวจะบวมจะผุ ขอคำแนะนำหน่อยครับ แล้วครัวบิ้วอินแบบนี้ เราควรเลือกใช้วัสดุที่เป็น ไม้ อะไร ดีครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่