บราวนี่ฟักทองนึ่งและอบแบบคลีนๆ

บราวนี่ฟักทองคลีน นึ่งและอบ
สวัสดีค่ะ วันนี้มีวิธีทำบราวนี่ฟักทองแบบคลีนๆเพื่อสุขภาพมาฝากค่ะ ลองทำทั้งนึ่งและอบออกมาหน้าตาประมาณนี้ 
ความอร่อยอาจจะไม่เท่าบราวนี่ปรกติ แต่ดีต่อสุขภาพและน่าทานในระดับหนึ่งทีเดียวค่ะ
ถ้าชอบไปดูส่วนผสมและวิธีทำกันค่ะ
ส่วนผสม

ฟักทองนึ่ง 200 กรัม
ไข่ไก่ 1 ฟอง
ผงโกโก้ 2ชต.
น้ำตาลหญ้าหวาน/น้ำผึ้ง3ชต.
เกล็ดข้าวโอ๊ต1 ถต.
ผงฟู1/2ชช.
เบคกิ้งโซดา1/2ชช.
กลิ่นวานิลลา1/4ชช.
อัลมอนด์,เมล็ดฟักทอง,เมล็ดแตงโมสำหรับโรยหน้า
...........................................
วิธีทำ
1. บดฟักทองนึ่งบดพอละเอียด
ใส่ไข่ไก่ลงไปทั้งฟอง ตามด้วยกลิ่นวานิลลาคนให้เข้ากันเติมความหวานโดยใช้น้ำผึ้งหรือน้ำตาลหญ้าหวาน

2.เติมผงโกโก้ลงไปผสม แอนใช้เป็นผงโกโก้สีเข้ม คนให้เข้ากัน

ตามด้วยเกล็ดข้าวโอ๊ต

3ตักใส่พิมสำหรับนึ่งและสำหรับอบโรยหน้าด้วยธัญพืชอบตามชอบ

นำเข้าเตาอบไฟบนล่าง180องศาเซลเซียสนาน15นาที
นำไปนึ่งไฟปานกลางนาน15นาทีหรือจนขนมสุก 

เพียงเท่านี้ก็ได้ขนมบราวนี่ฟักทองแบบคลีนๆไว้ทานละค่ะ แครนเบอรี่เตรียมไว้แต่ลืมใส่ลงไปค่ะ ถ้าชอบลองทำดูนะคะ

คลิปวิธีทำค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่