อยากอยู่คณะลิเกค่ะ

ท้าวความก่อนนะคะ คือเราชอบลิเกมากอยากเล่นอยากร้อง แต่เวลามีลิเกมาเปิดวิกแถวบ้านตามงานวัดแทบไม่ได้ดูเพราะพ่อกับแม่ชอบกลับก่อนลิเกเล่น เลยพูดบ่อยๆว่าหนูจะหนีตามไปอยู่กับคณะลิเก55แล้วเมื่อไม่นานมานี้ได้นั่งดูลิเกที่มาเปิดวิกจริงจังรู้สึกสนุกมากและใจพองฟูมากเช่นกัน เพราะว่าเป็นคณะที่ตัวเองติดตามมาในยูทูปแล้วเผอิญเป็นคณะเดียวกันที่มาเล่นคือดีใจมาก พอตอนกลับได้ไปชะแว้บดูหลังเวทีมา คือใจยิ่งพองโตไปใหญ่รู้สึกมีเสน่ห์มนต์ขลังมาก ยิ่งเพิ่มความรู้สึกอยากเป็นลิเกไปใหญ่ เราอิจฉาคนที่เป็นลูกหลานลิเกมากรู้สึกโชคดีเนอะ ได้เกิดมาในคณะลิเกได้รำได้ร้อง อยากรู้ว่าอยากเข้าคณะลิเกต้องทำอย่างไงบ้าง ต้องเตรียมความพร้อมด้านอะไร ยิ่งไม่มีเส้นไม่มีสายอยู่ด้วย555ตัวเราคิดว่าถ้ามันใช่ยังไงเราก็จะได้อยู่ดี 
ปล.คณะพรเทพ พรทวี หนูfcนะคะ555 
แสดงความคิดเห็น
Preview