สวัดดีครับ ผมอยากจะขอสอบถามคำแนะนำคนที่ทำงานขับรถ10ล้อหน่อยนะคับ

• เรึ่มเรื่องเลยนะคับเพราะอยากรู้ว่าทำงานขับรถ10ล้อซึ่งเราต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างหรือครับหรือว่าต้องมีคนรู้จักดึงฝากเข้าคับ ซึ่งตอนนี้ผมก็อายุ20ปีเต็ม น้ำหนัก49 ส่วนสูง168 มีใบขับขี่รถยนต์และมีประสบการณ์ขับรถยนต์1ปี5เดือน และเดือนนี้ผมได้ไปจองคิวทำใบขับขี่ ประเภท บ.2ซึ่งจะเรึ่มเรียนขับรถของทางโรงเรียนสอนขับรถเหตุผลที่ทำเพราะพี่สาวเนี้ยคับได้คุยกับเพื่อนขอฝากน้องเข้าไปทำงานขับรถอยู่กับเพื่อนของพี่สาว เพราะพี่สาวเขามีเพื่อนทำงานเป็นวิศวะกรทำงานอยู่ภายในเหมืองแม่เมาะซึ่งเพื่อนของพี่สาวบอกว่าถ้าจะเข้ามาขับรถก็ต้องให้ผมไปทำใบขับขี่ประเภท บ.2มาก่อนแล้วจะฝากผมเข้าทำงานขับรถ10ล้อในเหมืองแม่เมาะให้ และผ่านไปอีก4-5เพื่อนพี่สาวโทรมาหาพี่สาวและก็บอกผมว่าให้ผมรีบๆไปทำใบขับขี่ซึ่งเพื่อนของพี่สาวเขารอผมอยู่จะได้เข้าฝากให้อะคับซึ่งมีเพื่อนของพี่สาวอยู่ในนั้น ทางบริษัทเข้าจะรับอยู่ไหมครับถ้าให้พื่อนของพี่สาวเข้าไปคุยขอฝากอะคับ
•  (แต่อยากรู้ว่าเราทำใบขับขี่บ.2มาใหม่ๆยังไม่มีประสบการณ์ขับรถ10ล้อมาก่อนแล้วทางบริษัทเขาจะรับเข้าทำงานหรือคับเพราะผมขับเป็นแต่รถยนต์อะคับและกินอยู่กันยังใงคับถ้าขับรถอยู่ภายในเหมืองอะคับ แต่แฟนของพี่สาวก็บอกผมว่า ขับรถ10ล้อใม่ใช่จะได้ขึ้นขับง่ายๆและอายุน้อยและก็ตัวเล็กผอม อีกอย่างจะมีปัญญาดูแลรถเขาได้ไหม เพราะเขาจะดูคนอีกที เกิดว่าเอารถไปคว่ำไปเสียหายจะชดไช้ไหวมั้ยและงานก็หนัก ซึ่งผมอยากจะขอคำแนะนำคนที่ทำงานขับรถ10ล้อในเหมืองหรือคนที่ขับ10ล้อวิ่งทั่วไปก็ได้คับ  (ขอบคุณคำแนะนำคับผม🙏🙏)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่