ความต่างของ สุขศาสตร์อุตสาหกรรมและความปลอดภัย และ อาชีวอนามัยและความปลอดภัย

ตอนนี้จบม.6 วิทย์ คณิตเทอมแรกแล้ว ผมอยากรู้ว่า สุขศาสตร์อุตสาหกรรมและความปลอดภัย และ อาชีวอนามัยและความปลอดภัย  มีความต่างกันยังไงหรอครับหรือไม่ต่างกัน
ถ้าต่างแล้ว 2สาขานี้ เรียนต่างกันอย่างไรบ้างหรอครับ
เช่น สุขศาสตร์อุตสาหกรรมและความปลอดภัย เรียวเกี่ยวกับอะไรต้องเก่งหรือเด่นวิชาไหนบ้างหรอครับถึงเรียนได้อ่ะครับเพราะผมก็ไม่ได้เก่ง คณิต ฟิสิกส์ เคมี เกรงว่ามันเอาจจะต้องเด่นด้านนี้ สอบถามผู้รู้ทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่