แอคเงินกู้ในทวิตเตอร์

สวัสดีค่ะ เราจะมาแชร์ประสบการณ์การโดนหลอก (ทั้งๆที่รู้ว่าโดนหลอก) พอดีว่าช่วงนี้เข้าไป#ไหนก็เจอแอคเงินกู้เลยอยากรู้อยากลองของทำการทักแอคเค้าๆนึงไป ลองทำตามขั้นตอนของแอคนั้นไปจนถึงขั้นตอนการโอนเงินมัดจำ ใช่ค่ะกู้เงินแบบมีมัดจำก่อนรับยอด ซึ่งแอคนี้ให้โอนมัดจำ10000/500 คือยอดกู้10000มัดจำ500 เขาให้โอนมัดจำแบบใช้บัตรเงินสดทรูมันนี่เขาบอกว่าเพื่อเปิดระบบในบริษัท นี่ก็คิดแล้วว่ามันทะยิ้มๆ เลยขอหลักฐานให้เขาถ่ายรูปคู่บัตรปชช.เขาก็ยอมแต่รูปที่ได้มาคือรู้เลยว่าถ่ายรูปตอนกลางวัน (แต่ที่คุยคือตอนกลางคืน) เลยต่อว่าไปยกนึงแต่เขาก็ยืนยันว่าเขาไม่ได้โกงกว่าจะผ่านมาถึงให้ปล่อยกู้ได้ก็ผ่านความลำบากมาไม่ทำนาบนหลังคนบลาๆๆ เลยแบบอ่ะลองดูสรุปตามคาดค่ะเสียค่าโง่ค่าความอยากรู้อยากเห็นไป500บาท
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
และได้มีโอกาสคุยกับแอคที่โดนคนนั้นเขาโดนกับแอคอื่นยอด4200บาทโดยที่เขาโดนแอคนึงมาแล้วเขาทวิตเตือนอีกแอคเลยทักไปแสดงความเห็นใจและเสนอให้เขากู้โดยมัดจำเหมือนกันและเขาก็เสียตังไปอีก อยากเตือนภัยและตามหาเจ้าของบัตรค่ะช่วงนี้มิจฉาชีพเยอะระวังกันด้วยนะคะ
ปล. ที่ไม่แปะแอคทวิตเพราะมันเปลี่ยนแอคได้ค่ะอย่างของคนที่เราได้คุยเขาโดนเมื่อวานวันนี้เปลี่ยนแอคแล้ว
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น