เรียนสายอาชีพจะต่อพวกวิศวได้ไหมครับ

ตอนนี้ผมอยู่ม.4ครับ อายุ16 เคยเรียนโรงเรียนกีฬามาก่อน เเต่มันไปไม่รอดครับ เลยตัดสินใจดรอป เพื่อปีหน้าจะเรียนใหม่
เลยอยากถามว่า เรียนสายอาชีพดีมั้ยครับ เพราะเคยๆคิดไว้ว่าทางนี้ไปไม่รอด อนาคตก็อยากเป็นพวกวิศวกรโยธา ไฟฟ้ากำลัง เครื่องกล อะไรเเบบนี้อะครับ เเต่มัธยมผลการเรียนไม่ดีเลยครับ คณิตศาสตร์ ภาษาอังกฤษ เเทบไม่ได้เลยครับ เเล้วถ้าเรียนช่างก่อสร้างในสายอาชีพ จะต่อวิศวกรโยธาได้มั้ยครับ มีมหาลัยไหนรองรับบ้าง (เคยได้ยินรุ่นพี่เเนะว่าอุเทนถวายรับ เเต่ไม่รู้มันคืออะไรครับ😆)
เเล้วจบมาจะทำงานเกี่ยวกับอะไร เพี้ยนขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่