อยากได้คำแนะนำในการเริ่มเล่นกีตาร์โปร่งค่ะ

คือตอนนี้กำลังฝึกเล่นอยู่ค่ะ ตอนแรกก็ไปเรียนกับครูสัปดาห์ละ2ชม. เรียนได้ประมาณ2เดือน เราก็รู้สึกชอบเลยขอแม่ซื้อกีตาร์แม่ก็ซื้อให้ พอลองเอามาเล่นก็พยายามหาเพลงง่ายๆมาเล่น แต่บางทีก็มีปัญหาเรื่องการเปลี่ยนคอร์ด การดีด ตอนนี้ก็พยายามฝึกไปเรื่อยๆ แต่ก็ยังคิดอยู่ว่าถ้าเราเริ่มคล่องแล้วเราสามารถเกากีตาร์ได้เลยมั้ย เพราะบางเพลงที่อยากเล่นส่วนใหญ่มีเกากีตาร์เยอะ ยังไม่รู้ว่าต้องทำยังไง ตอนนี้ก็กำลังฝึกเรื่อยๆ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
อยากเกาหรือpickingก็ฝึกเลยครับ
ถ้าไม่ได้คาดหวังการเล่นว่าจะต้องเล่นแบบนักดนตรีอาชีพ
เล่นเพื่อความสนุกสนานไม่ต้องซีเรียส.  ฝึกไปเรื่อยๆ
แต่ถ้าวันนึงอยากเป็นมืออาชีพ. ก็ต้องศึกษาให้ลึกซึ้ง
ทั้งการอ่านโน๊ต. สเกล. ทฤษฎืดนตรีอะไรต่างๆ
เพื่อให้สามารถเล่นดนตรีได้ในระดับดี ถึงดีมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่