สตรอว์เบอร์รี พันธุ์พระราชทาน 80 ปีนี้ท่านใดเห็นวางจำหน่ายแล้วบ้างไหมครับ

ปกติ ช่วงพ.ย.จะเป็นช่วงที่สตรอว์เบอร์รี่พันธุ์ 80 เริ่มมีวางจำหน่ายทั่วไปตามซุปเปอร์มาร์เก็ต ตามตลาดต่าง ๆ ผมว่าเป็นพันธุ์ที่มีรสชาติหวานนำอมเปรี้ยวนิดๆ อร่อยมากครับ (ผมว่าอร่อยกว่าพันธุ์ long stem ที่นิยมปลูกที่ออสเตรเลีย นิวซีแลนด์นะ สังเกตว่าสตรอเบอร์รี่ที่มาจากสองประเทศนี้ รสจะเปรี้ยวโดดค่อนข้างมากครับ) และราคาไม่แพง ท่านใดพอจะเห็นบ้างไหมครับ หรือเราอาจต้องรออากาศเย็นกว่านี้เปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่