เน็ตบ้านทรู กับ​ AIS ค่ายไหนดีกว่ากันคะ?

คือสมัครเน็ตบ้านกับทรูไปตั้งแต่วันที่​ 10​ พ.ย​ สรุปว่ายังติดไม่ได้​ เพราะเสารับสัญญาณตัวใหญ่ที่อยู่ในหมู่บ้านมีปัญหา​ ช่างได้แจ้งกับเราว่า​ 11-12​ จะเข้ามาติดตั้งให้ใหม่​ พอถึงวันก็ไม่เข้ามาทำให้​จนวันที่​ 13 เราเข้าไปที่ศูนย์​ ไปแจ้งว่าช่างยังติดตั้งไม่เสร็จ​มีปัญหาตรงนั้นตรงนี้เราก็ได้แจ้งไปกับศูนย์เรียบร้อย​ ศูนย์ก็ติดต่อให้​ แล้วแจ้งวันที่ช่างจะเข้ามาติดตั้งให้ใหม่คือวันที่​ 16​ พ.ย​ พอถึงวันก็เหมือนเดิมช่างไม่เข้ามาทำให้​ โทรกลับไปเบอร์ศูนย์​หลายสาย​ ไม่มีคนรับ​ (ไม่ทราบว่าเป็นปกติรึป่าวที่เราจะโทรเข้าศูนย์ติดแต่ไม่มีคนรับเพราะไม่เคยโทร55555)​  จนถึงวันนี้​ (24​ พ.ย)​ ก็ยังไม่มาติดตั้งให้ใหม่​ ไม่มีการแจ้งใดๆ​จากศูนย์ทรูเลย​  แล้วเราก็ยุ่งไม่มีเวลาเข้าไปที่ศูนย์โทรกลับไปเบอร์ศูนย์ก็ไม่มีคนรับ​ กรณีนี้เรายกเลิกได้มั้ยคะ​ เสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างมั้ยคะ​ ไม่อยากติดค่ายนี้แล้ว​ ( ยังไม่ได้ลองใช้เน็ตว่าเร็วหรือเสถียรขนาดไหนแต่แค่การดำเนินงานล่าช้า​ เราลองนึกถ้าติดไปแล้วบริการหลังติดถ้ามีปัญหาจะเป็นยังไง​ ติดต่อลำบาก​ ต้องรอช่างกี่วันกว่าจะมา)​

คำถามที่​ 2​ เน็ต​บ้าน​ AIS​ ดีมั้ยคะ​  หรือมีค่ายไหนที่อยากแนะนำ​ แนะนำได้เลยนะคะ​ ^^

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่