ลูกชายจะสอบเข้าเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบังค่ะ และมั่นใจว่าได้ แต่กังวลเรื่องการเดินทาง เค้าบอกจะไม่อยู่หอ

เพราะบ้านอยู่ดินแดง แกบอกว่าจะนั่งแอร์พอร์ลิ้งไป หรือนั่งรถตู้ก็ถึงหน้ามอเลย แต่คณะที่ลูกจะเรียนคือวิศวกรรมดนตรีและสื่อประสม (เกมส์) และเห็นบอกว่าตึกเรียนอยู่ด้านในสุดเลย ก็เลยอยากสอบถาม คนที่เคยไปเรียนที่โน่น คิดว่าต้องอยู่หอไหมคะ และการเดินทางไปๆกลับๆแบบนี้จะเหนื่อยมั้ย  พ่อเค้าก็บอกว่าให้ลูกลำบากบ้างเถอะ แกโตขนาดนี้แล้ว แต่คนเป็นแม่อะเนอะ อมยิ้ม07 มันก็อดห่วงไม่ได้ คือจะมีเพื่อนๆตามจากโรงเรียนเก่าไปด้วย 3-4 คนค่ะ และแต่ละคนเค้าอยู่ไกลกว่าลูกเรา เค้าก็คิดว่าจะอยู่หอกันและ มีแต่ลูกชายเรา ไม่อยากไปนอนที่อื่น เลยจะรบกวนถามคนที่เคยเรียน หรือจบมาแล้ว

1) จะเหนื่อยมากมั้ย ถ้าต้องเดินทางแบบไปๆกลับๆ แต่ก็เห็นว่ามีทั้งรถไฟและรถตู้ผ่าน ก็เลยจะให้ลูกลองดูก่อน
2) ถ้าต้องอยู่หอจริงๆ มันมีหอในมหาลัยมั้ยคะ หรือต้องเช่าเป็นห้องพักด้านนอกเอา
3) สังคมในมหาลัยเป็นอย่างไงบ้าง และแถวๆด้านนอก อันตรายมากมั้ย

เอาเท่านี้ก่อนดีกว่าคะ ขอบคุณนะคะ อมยิ้ม29
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่