อยากให้ประจำเดือนมา ทำอย่างไรได้บ้าง?

สวัสดีค่ะ พอดีว่าฉันมีแฟนและมีอะไรกับแฟน แม่เลยกลัวว่าฉันจะท้อง แม่เลยพาฉันไปฉีดยาคุม ฉีดยาคุมมาได้ประมาณ2ปีแล้ว ประจำเดือนไม่มาเลย มันทำให้ฉันรู้สึกหงุดหงิดง่าย อะไรนิดหน่อยก็อารมณ์เสียแล้ว อารมณ์ฉันแปรปรวนมาก เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ฉันเลยคิดที่จะหยุดฉีดยาคุม แล้วนับตั้งแต่เมื่อฉันหยุดฉีดยาคุมมาจนถึงตอนนี้มันก็2เดือนกว่าแล้ว ประจำเดือนฉันก็ยังไม่มา ฉันอยากให้ประจำเดือนฉันมา อารมณ์ของฉันจะได้ไม่ขึ้นๆลงๆ ฉันควรกินยาอะไรรึเปล่าคะ หรือควรรอต่อไปคะ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่