แฟนผมไปมีอะไรกับคนอื่นเพราะผมไม่เหมือนเดิม

ผมคบกับแฟนตั้งแต่มหาวิทยาลัย ตอนนี้เราทำงานคนละที่ด้วยระยะเวลานานมากที่เราคบกันมา มีปัญหาเรื่องการพูดคุยที่เราเหมือนเข้าใจคนละเรื่องเดียวกันตลอดมา และจบด้วยการทะเลาะทุกครั้ง ผมเป็นคนคิดแต่ไม่พูด ส่วนเค้าพูดไม่คิด แต่ความรู้สึกผมมันไม่จบไง ตลอดเวลาที่ผ่านเราทะเลาะกันเรื่องนี้ความคิดเราไม่เคยเข้าใจกัน จนผมรู้สึกเหนื่อยกับความสัมพันธ์นี้และเป็นคนเริ่มพูดว่าขอห่างกัน ผมไม่ไหวแล้วกลับมาถึงห้องต้องทะเลาะกันอีก แต่สรุปเราเลือกปรับและคบกันต่อ ต่างคนต่างเลิกไม่ได้ แต่ปรับยังไงก็ไม่หาย เรายังไม่เข้าใจกันเหมือนเดิม ความรู้สึกผมเลยห่างๆ ไม่ใส่ใจไม่สนใจ แต่เราก็อยู่ด้วยกันนะครับ จนเมื่อวานผมรู้ว่าเค้าคุยกับคนอื่น จนถึงขั้นเกินเลยไปนอนด้วยกัน แต่เค้าบอกว่าไม่ได้ตั้งใจเค้าเมา เค้าเลือกผมและต้องการเดินหน้ากันต่อกับผม เค้าบอกสาเหตุมาจากผมด้วย ส่วนตอนนี้เราก็ยังไม่เลิกนะครับ ยังคบกันต่อนะครับแต่ผมยังผ่านเรื่องนี้ไปไม่ได้ มันยังอยู่ในหัวผมตลอด และผมก็ไม่รู้ว่าทำไมผมยังไม่เลิกทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมก็เหนื่อยทะเลาะและอยากเลิกนะ ตอนนี้ผมไม่รู้เลยว่าตัวเองต้องการอะไร ผมต้องทำยังไง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่