ผู้ชายออกค่าเหล้าให้แต่มาทวงที่หลัง แบบอ้อมๆ เป็นเรื่องปกติไหมคะ

ไปกินเหล้ากับผู้ชายที่มาจีบ และเพื่อนของเขา 3 คน (เขาอายุห่างจากเรา3ปี เป็นข้าราชการทั้งหมดเลย) ตอนเช็คบิล ค่าเหล้ามัน3900+ เพื่อนเขาและเขาก็หารกันหมดยกเว้นเรา (เรากำลังจะหยิบกระเป๋าตังมาจ่ายนะคะ) แต่เค้าว่าเดี๋ยวๆ ไอ้เราก็นั่งเงียบให้เค้าเคลียร์กันกับเพื่อนก่อน จนขับรถกลับบ้าน เค้าก็ไม่ทวงนะคะ แต่บอกให้เราเติมเงินเข้ามือถือให้หน่อย 50บาท แล้วก็ส่งเราที่บ้าน จนมาช่วงสายๆของอีกวัน เขามารับ ไปทานข้าว แล้วอยู่ๆก็พูดขึ้นมาว่า เอออย่าลืมทวงตังพี่นะ ค่าออนไลน์ไอ้เราก็บอกว่าไม่เป็นไรค่ะ เค้าว่าไม่เอาต้องคืน เราก็ไม่ได้ต่ออะไรค่ะ แต่หลังจากกินข้าวเสร็จ เขาก็พูดเรื่องทวงตังค่าออนไลน์อีก ประมาณ2-3รอบค่ะ เราก็รู้สึกแปลกใจแล้ว (หรือว่าเขาจะทวงค่าเหล้าเมื่อคืนแต่ไม่กล้าพูดตรงๆ) จนเราพูดว่าไม่ต้องคืนหรอกค่ะ ค่าออนไลน์แค่ 50เอง สุดท้ายเขาก็พูดมาว่า งั้นเอาแบบนี้ก็คิดซะว่าหลุดกันกับค่าเหล้าเมื่อคืน ไม่ต้องคืนพี่ เราก็แบบอ๋อ ค่าเหล้าเมื่อคืนเท่าไหร่คะ เดี๋ยวหนูโอนคืนให้เลย เค้าก็ตอบปฏิเสธนะคะตอนแรก แต่สุดท้ายก็เอานะคะ
คืออยากทราบว่าเค้าโชว์ป๋าต่อหน้าเพื่อนเขาหรือป่าวคะหรือเป็นเรื่องปกติคะ 
ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างค่ะ ช่วยแชร์กันหน่อยนะคะ 

ปล1.ตอนนี้เค้าขอเราเป็นแฟนค่ะ เรายังไม่ได้ตอบตกลงไป
ปล2.เวลาไปกินอะไรด้วยกัน เค้าจะขอจ่ายค่ะ แต่เราไม่ยอม ต้องแย่งจ่ายกัน แต่บ้างทีถ้ามื้อละ50เราก็ยอมให้เค้าออกค่ะ เพราะเราก็เกรงใจ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่