ฝังสีปากมา แล้วช่างเน้นขอบมากไป สีข้างในไม่ค่อยติด เป็นด่างๆ ไม่สม่ำเสมอ

ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราไปฝังสีปากมาตั้งแต่วันที่ 4 ตุลาคม เหมือนช่างเขาเน้นขอบปากมากๆ บอกเราไม่มีขอบปาก ตอนนี้รู้สึกเหมือนอยู่ยุคอาม่าเลยค่ะ
ที่เขาใช้ดินสอเขียนขอบปากกัน  แล้วข้างในปากไม่มีสี (พอจะมองภาพออกไหมคะ) คือมันแก่มาก  โป๊ะมาก  ข้างในก็มีสีอ่อนๆนะ  เข้มอ่อนไม่เท่ากันอีกค่ะ 
สรุปก็ต้องมานั่งทาลิปกลบ เรารู้สึกไม่โอเค  ทักข้อความไปหาช่าง เขาตอบกลับมาว่า งานฝังสีปากไม่เหมาะกับคนใจร้อนเลยนะคะ ต้องรอสัก 1 เดือนก่อน
สีถึงจะสม่ำเสมอ วันนี้วันที่ 23 พย. แล้วค่ะ  ก็ยังเหมือนเดิม  หรือว่าจะต้องรอ 2-3 เดือนก่อนคะ  ตรงขอบปากถึงจะจางลง หรือสีข้างในจะสม่ำเสมอ
วานผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์แนะนำทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่