เข้ากับเพื่อนร่วมงานไม่ได้ทำไงดีครับ?

สวัสดีครับ ผมอยากจะให้พี่ๆเพื่อนๆในพันทิปช่วยผมหน่อยครับ ว่าต่อจากนี้ผมจะเอายังไงดี
ต้องขอเล่าก่อนนะครับว่า ผมเนี่ยพึ่งได้งานใหม่เป็นงานแรก แล้วในที่ทำงาน มีแต่ ผู้หญิง ทำให้ผมลำบากใจมากครับ เข้ากับเพื่อนร่วมงานไม่ค่อยได้ คือสามารถคุยกันได้ในระดับนึง แต่ทีนี้เรื่องมันเกิดขึ้น เมื่อไม่กี่อาทิตย์มานี้ จนถึงตอนนี้ครับ เพื่อนที่ร่วมงานเหมือนจะรำคาญผม แล้วตีตัวออกห่างไม่คุยด้วย(ไม่ใช่คนเดียวนะครับ) ผมก็รู้สึกเครียดๆครับ เหมือนโดนกลั่นแกล้ง
คำถามนะครับ ผมควรจะย้ายที่ทำงานดีไหม แล้วถ้าผมย้ายผมจะบอกกับบริษัทยัฃไงดีครับ เพราะผมเริ่มทนไม่ไหวแล้วครับ อยู่คนเดียวทำงานคนเดียว ไม่ค่อยพูด มันเครียดครับ ส่วนนึงเพราะเราเป็นผชมั้งครับ เลยไม่ค่อยเข้าใจกัน
แสดงความคิดเห็น
Preview