ถามคนเชียงใหม่ เซียนเมืองเชียงใหม่ ที่ชอบท่องราตรีครับ

เชียงใหม่หน้าหนาว อยากหาร้านบรรยากาศดีๆ 
ถ้าวันศุกร์เสาร์อาทิตย์ ที่เที่ยวก็น่าจะมากมาย
แต่ถ้าเป็นค่ำคืนวันจันทร์ วันอังคาร วันธรรมดา
เวลาหกโมงเย็นถึงสามทุ่ม ช่วยแนะนำถนนที่ไม่เงียบเหงา
และร้านอาหารที่นั่งจิบเบียร์เย็นๆ แล้วมีเล่นดนตรีสด แบบกีตาร์ตัวเดียว หรือสะล้อซอซึง พวกตุ๊บๆดังๆไม่ค่อยชอบครับ
ขอให้เขตตัวเมืองนะครับ รบกวนด้วยครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่