เรียนต่อที่นิวร์ก

คือเราจะไปต่อ bachelor’s degree สาขา fashion merchandising ใน nyc อะค่ะช่วงประมาณ sept 2021 แต่ไม่แน่ใจว่าควรเริ่มยังไงบ้างเราไม่ค่อยแน่ใจระบบเมกา ตอนนี้เราเรียนที่อังกฤษอยู่แต่ไม่ใช่ทางเท่าไหร่เลยกะจะย้าย

มีใครพอแนะนำขั้นตอนตั้งแต่ เตรียมตัว - เตรียมเอกสาร - apply etc. ได้มั้ยคะ🥺 ปล.เราเรียนด้าน art มาก่อนเราเลยไม่แน่ใจว่าสาย merchandising นี่เค้าต้องมี portfolio หรืออะไรที่ควรมีตอนยื่นมั้ยอะค่ะ.
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่