ประตูกระจกบานสไลด์ตรงระเบียงในคอนโดมีเสียงลอดเข้าห้องตลอด แก้ไขด้วยตัวเองยังไงได้บ้างครับ?

เพิ่งซื้อคอนโดมาแต่เจอปัญหาว่าประตูกระจกบานสไลด์ที่กั้นระหว่างห้องนอนกับระเบียงข้างนอกมันไม่ค่อยกันเสียงเท่าที่ควร ได้ยินเสียงเข้ามาในห้องตลอดทั้งที่ปิดประตูกระจกสนิทแล้ว พอลองเงี่ยหูฟัง พบว่าเสียงลอดเข้ามาระหว่างรอยต่อของประตูกระจกซึ่งเป็นบานสไลด์แบบสามท่อน ขนาดว่ามีผ้าม่านกันไว้ 1 ชั้นแล้วก็ยังได้ยินเสียงอยู่ พอมีผู้รู้ช่วยแนะนำแนวทางแก้ไขด้วยตัวเองไหมครับ และถ้าแก้เองไม่ได้ ต้องทำอย่างไรครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview