สนามกีฬาของโรงเรียน ชาวบ้านสามารถเข้าไปเล่นได้ไหม

สนามกีฬาโรงเรียนอยู่ในละแวกหมู่บ้าน เล่นมาตั้งแต่เด็กๆครับ ชาวบ้านและเด็กส่วนใหญ่ในหมู่บ้านโตมาก็จะอยู่กับสนามแห่งนี้อยู่แล้ว พอมาถึงช่วงนี้เป็นครูชุดใหม่ผอ. ใหม่ สนามถูกปรับปรุงด้วยงบของ อบจ. มีปัญหาถูกห้ามไม่ให้เปิดไฟเล่น กรณีตั้งเนตที่สนามเช่นกีฬาวอลเลย์บอลก็จะมีปัญหากับพวกครูอยู่บ่อยๆ
ทั้งที่เล่นไม่เกินกำหนดเวลาและเล่นในช่วงเย็นเท่านั้น ตรงนี้อยากทราบว่าชาวบ้านมีสิทธิ์เล่นได้ไหมครับ หรือต้องทำเรื่องขออนุญาตไปทางอบจ.หรือเปล่าครับ ถ้าแท็กห้องผิดต้องขออภัยด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview