มีใครยังใช้ไอโฟน 6 หรือ 6s อยู่บ้างครับ

กระทู้คำถาม
พอดีแฟนใช้ 6s plus ลากยาวมาครบ 5 ปีพอดี ตอนนั้นซื้อแค่ 16g เพราะคิดว่าคงพอ  แต่ตอนนี้เมมเต็มหมดแล้วเพราะอัพเดททุกรอบ แต่จะลงแอปหรืออัพเดทไรตอนนี้แทบไม่ได้เลย(การใช้อื่นๆ กับแบตยังปกติทุกอย่างไม่งอแงเลย) จนต้องไปจองไอโฟน 12 ตัว 128 G มาแล้ว คิดว่าปัญหาเมมเต็มในระยะเวลา 5-6 ปีข้างหน้าหรืออาจลากยาวกว่านั้นอีกถ้าเครื่องไหวจะตามมาหลอกหลอนกันอีกไหม ซึ่งถ้าหากย้อนเวลากลับไปตอนนั้นแล้วเพิ่มเงินซื้อตัว 32 , 64 หรือมากกว่านี้ จะยังสามารถไปต่อได้อีกนานไหมครับ ใช้งานเฉพาะดูเฟส(ไม่ค่อยถ่ายรูปหรือวีดีโอเลย) ไลน์ กับพวก ig ทวิตเตอร์แค่นั้น ไม่เล่นเกมเลย ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่