อยากฟังประสบการณ์หมอที่เคยไม่สนใจหมอค่ะ

อาจจะเพราะด้วยอาการกลัวเลือดหรือใดๆก็แล้วแต่ค่ะ อยากถามเรื่องแรงบันดาลใจ ประสบการณ์ก่อนจะเลือกมาเรียนหมอค่ะ น้องชอบแนวแบบนี้แต่ยังรู้สึกยังตัดสินใจไม่เด็ดขาด ส่วนตัวเคยถามๆเภสัชกับทันตะมาแล้ว ยังไม่เคยสอบถามคุณหมอเลยเพราะวันนั้นหมอยุ่งมากไม่อยากกวน น้องหวังว่าคอมเม้นของพี่ๆหรือผู้รู้จะช่วยให้น้องตัดสินใจได้ง่ายขึ้นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่