ซิ่วดีไหม จากใจเด็กปี2

(สปอยกระทู้นี้ยาวมากขอให้เพื่อนๆอย่าพึ่งเบื่อนะ 55 เราอยากได้คำเเนะนำจริงๆ) เราจะทำเป็นตอนๆในช่องสปอยเอาไว้นะจะได้ไม่ลายตามาก
(เเนะนำตัว+บ่น+ระบายความในใจ)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เรียนตอนเเรกๆก็ตื่นเต้นเเหละเเบบฉันจะเก่งภาษาอังกฤษไหมนะ พอเรียนไปเรียนมา คือบางวิชาก็พอได้ เเต่บางวิชาคือเเบบ....เช่นวิชาการอ่าน กับการเขียน คือไม่ชอบเลย
(วิชาที่เรียน)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เเละด้วยความที่เรามาเรียนเเบบไม่รู้ว่าตัวเองชอบอะไรจริงๆ เหมือนหลอกตัวเองว่าเราคงชอบอิงค์เเหละ เเต่ก็ไม่รู้ว่าจริงๆเเล้วเราชอบจริงๆหรือเปล่า เเล้วถ้าซิ่วไปจะไปเรียนอะไร ทางเลือกคือไปสายวิทย์ไม่ได้เเล้ว เเล้วจะเรียนอะไรต่อดี จริงๆก็ไม่ได้เกลียดภาษาอังกฤษเพราะคิดว่าถ้าเราเก่งเอาไปใช้ได้คงเป็นอะไรที่ดูดี ดูพึ่งพาได้ เเต่ถามว่าเรียนเเล้วมีความสุขไหม ก็รู้สึกว่าเฉื่อยๆ รู้สึกผิดกับตัวเองตรงที่เหมือนเป็นคนจะจริงจังเเต่พอทำจริงๆคือไม่เคยทำอะไรได้เป็นชิ้นเป็นอันเลยสักอย่าง จะอ่านหนังสือก็อ่านๆหยุดๆ รู้สึกหมด passion มาก
(สังคม)
เรากำลังคิดว่าจะเรียนอิงค์ต่อ เเต่อยากย้ายไปครุศาสตร์ดีไหม เพราะเคยคิดอยากเป็นครูอยู่ หรือจะไป ม. ที่ชอบเราก็ไม่มีตัง+ปัญหาสุขภาพอีก ทำไงดีนี่ก็ปี2เเล้วซิ่วตอนนี้จะสายไปไหม
(ขอคำเเนะนำ+บอกปัญหาความในใจต่างๆ)
ปล.ใครอยากให้เรารีวิวที่เราเรียนอยู่เเบบละเอียดทักมาส่วนตัวได้นะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่