ปัญหาชีวิตครั้งใหญ่เอาไงดีคะ

คือเราเรียนราม แล้วต้องการให้พ่อช่วยดูแล พอถึงเวลาจริงๆ โดนเทเฉยเลย พ่อให้จัดการเองหมด งานต้องทำ ลูกต้องเลี้ยง #เราแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ แล้ววางแผนอย่างดีพอถึงเวลาจริงพังสะงั้น ตอนนี้เลนคิดว่าจะให้ทางบ้านย่าของลูก (แม่แฟนเก่า) ดูแลลูกให้ แลเวเราจะได้เรียน+ทำงานง่ายขึ้น แต่ต้องยอมผิดใจกับทางบ้านเราทั้งหมด (ตอนแรกคุยกันว่าตัดขาดจากทางย่าของลูก แต่ตอนนี้พึ่งทางบ้านตัวเองไม่ได้ ก็ต้องพึ่งทางย่าเขา) ช่วยคิดหน่อยค่ะว่าเราทำถูกไหม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่